Agniveervayu Jobs 2024 మరొక బంపర్ నోటిఫికేషన్ విడుదల | 12th పాస్ అయితే చాలు

Agniveervayu Jobs 2024 మరొక బంపర్ నోటిఫికేషన్ విడుదల | 12th పాస్ అయితే చాలు

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

IAF Agniveervayu Job Recruitment 2024 Latest Notification Apply Online In Telugu | Telugu Jobs Point

IAF అగ్నివీర్వాయుగా రిక్రూట్‌మెంట్ నోటిఫికేషన్ 2500 పోస్టుల కోసం విడుదల చేయబడింది, దీని కోసం దరఖాస్తు ఫారమ్‌లు జూలై 28 వరకు ఆన్ లైన్ లో దరఖాస్తు ఆహ్వానం .

IAF అగ్నివీర్వాయుగా రిక్రూట్‌మెంట్ ప్రకటన 2500 పోస్టుల కోసం అభ్యర్థుల నుండి ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తులు ఆహ్వానించబడ్డాయి IAF అగ్నివీర్వాయుగా రిక్రూట్‌మెంట్ కోసం ఆన్‌లైన్ రిజిస్ట్రేషన్ 08 జూలై 2024న 1100గం.కి ప్రారంభమవుతుంది మరియు 28 జూలై 2024న 2300గం.కి ముగుస్తుంది. ఆన్‌లైన్‌లో నమోదైన దరఖాస్తులు మాత్రమే ఆమోదించబడతాయి. రిజిస్ట్రేషన్ కోసం https://agnipathvayu.cdac.inకు లాగిన్ అవ్వండి.

అగ్నిపథ్ స్కీమ్’ కింద అగ్నివీర్వాయువును ప్రవేశపెట్టడానికి కొత్త హెచ్‌ఆర్ మెథడాలజీకి అనుగుణంగా, దేశంలోని యువతకు నాలుగు సంవత్సరాల పాటు సైనిక జీవితాన్ని అనుభవించడానికి అవకాశం కల్పించే లక్ష్యంతో, భారతీయ వైమానిక దళం అవివాహిత భారతీయ పురుష మరియు మహిళా అభ్యర్థుల నుండి ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తులను ఆహ్వానిస్తుంది. IAFలో అగ్నివీర్వాయుగా చేరడానికి 18 అక్టోబర్ 2024 నుండి ఎంపిక పరీక్ష కోసం, సేవా అవసరాలకు అనుగుణంగా మహిళా అభ్యర్థుల సంఖ్య మరియు ఉద్యోగావకాశాలు నిర్ణయించబడతాయి.

IAF అగ్నివీర్వాయుగా రిక్రూట్‌మెంట్ అప్లికేషన్ ఫీజు

IAFలో అగ్నివీర్వాయుగా రిక్రూట్‌మెంట్ కోసం అభ్యర్థుల నుండి అన్‌రిజర్వ్డ్ (UR), OBC మరియు EWS కేటగిరీలు:550/ & మహిళలు/SC/ST/ PwD/మాజీ సైనికులు/ఇతర లింగ వర్గం/ డిపార్ట్‌మెంటల్ అభ్యర్థులు- NIL

IAF అగ్నివీర్వాయుగా రిక్రూట్‌మెంట్ వయోపరిమితి

IAFలో అగ్నివీర్వాయుగా రిక్రూట్‌మెంట్ కోసం, కనీస వయస్సు పుట్టిన తేదీ బ్లాక్. 03 జూలై 2004 మరియు 03 జనవరి 2008 మధ్య జన్మించిన అభ్యర్థులు (రెండు తేదీలు కలుపుకొని) దరఖాస్తు చేసుకోవడానికి అర్హులు. ఒక అభ్యర్థి ఎంపిక ప్రక్రియ యొక్క అన్ని దశలను క్లియర్ చేసినట్లయితే, నమోదు చేసుకున్న తేదీ నాటికి గరిష్ట వయోపరిమితి 21 సంవత్సరాలు ఉండాలి.

IAF అగ్నివీర్వాయుగా రిక్రూట్‌మెంట్ విద్యా అర్హత

IAFలో అగ్నివీర్వాయుగా రిక్రూట్‌మెంట్ కోసం, అభ్యర్థులు అభ్యర్థులు గణితం, భౌతిక శాస్త్రంతో ఇంటర్మీడియట్/10+2/ తత్సమాన పరీక్షలో ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. మరియు కనీసం 50% డిఐతో సెంట్రల్, స్టేట్ మరియు యుటి ద్వారా గుర్తించబడిన విద్యా బోర్డుల నుండి ఇంగ్లీష్ మొత్తం మార్కులు మరియు ఆంగ్లంలో 50% మార్కులు.

లేదా

ఇంజనీరింగ్‌లో మూడేళ్ల డిప్లొమా కోర్సు ఉత్తీర్ణత (మెకానికల్/ఎలక్ట్రికల్/ఎలక్ట్రానిక్స్/ఆటోమొబైల్/ కంప్యూటర్ సైన్స్ / ఇన్‌స్ట్రుమెంటేషన్ టెక్నాలజీ / ఇన్ఫర్మేషన్ టెక్నాలజీ) సెంట్రల్, స్టేట్ మరియు యుటి నుండి డిప్లొమాలో మొత్తం 50% మార్కులతో మరియు ఆంగ్లంలో 50% మార్కులతో గుర్తింపు పొందిన పాలిటెక్నిక్ ఇన్‌స్టిట్యూట్. కోర్సు (లేదా ఇంటర్మీడియట్/మెట్రిక్యులేషన్‌లో, డిప్లొమా కోర్సులో ఇంగ్లీష్ సబ్జెక్ట్ కాకపోతే).

లేదా

నాన్-వొకేషనల్ సబ్జెక్ట్‌తో రెండేళ్ల వొకేషనల్ కోర్సు ఉత్తీర్ణత. ఫిజిక్స్ మరియు మ్యాథమెటిక్స్ పీ మొత్తం 50% మార్కులతో మరియు 50%తో కేంద్ర, రాష్ట్ర మరియు UT గుర్తింపు పొందిన విద్యా బోర్డుల నుండి ఒకేషనల్ కోర్సులో ఇంగ్లీషులో మార్కులు (లేదా ఇంటర్మీడియట్ / మెట్రిక్యులేషన్‌లో, ఇంగ్లీష్ కాకపోతే ఒకేషనల్ కోర్సులో సబ్జెక్ట్).

IAF అగ్నివీర్వాయుగా రిక్రూట్‌మెంట్ ఎంపిక ప్రక్రియ

IAFలో అగ్నివీర్వాయుగా రిక్రూట్‌మెంట్ కోసం అభ్యర్థులు దరఖాస్తు ఫారమ్, రాత పరీక్ష, ఫిజికల్ ఫిట్‌నెస్ టెస్ట్ (PFT), వ్యక్తిగత ఇంటర్వ్యూ, డాక్యుమెంట్ వెరిఫికేషన్ మరియు మెడికల్ ఆధారంగా ఎంపిక చేయబడతారు, అయితే దరఖాస్తు ఫారమ్‌ల సంఖ్య ఎక్కువగా ఉంటే, ఆ సందర్భంలో అభ్యర్థులను వ్రాత పరీక్ష ద్వారా ఎంపిక చేయవచ్చు.

అభ్యర్థులు దరఖాస్తు https://agnipathvayu.cdac.inకుఫారమ్‌లో అడిగిన మొత్తం సమాచారాన్ని సరిగ్గా పూరించాలి, అవసరమైన పత్రాలు, పాస్‌పోర్ట్ సైజ్ ఫోటో మరియు సంతకాన్ని అప్‌లోడ్ చేయాలి, దరఖాస్తు ఫారమ్‌లో మొత్తం సమాచారాన్ని పూరించిన తర్వాత, తుది ఫారమ్‌ను సమర్పించి, దాని ప్రింటౌట్ తీసుకొని దానిని సురక్షితంగా ఉంచాలి. భవిష్యత్తు మీ దగ్గర ఉంచుకోండి.

IAF అగ్నివీర్వాయుగా ఖాళీల తనిఖీ

  • దరఖాస్తు ఫారమ్ ప్రారంభం:  08 జూలై 2024
  • దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: 28 జూలై 2024

🔴అధికారిక నోటిఫికేషన్: డౌన్‌లోడ్ చేయండి

🔴ఆన్‌లైన్‌లో దరఖాస్తు చేసుకోండి: ఇక్కడ దరఖాస్తు చేసుకోండి

WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

Leave a Comment

Recent Posts

You cannot copy content of this page